SHASAN NIRNAY :या शेतकऱ्यांच्या खात्यात 10 हजार रुपये अनुदान जमा होणार, अजित पवारांची मोठी घोषणा

SHASAN NIRNAY :या शेतकऱ्यांच्या खात्यात 10 हजार रुपये अनुदान जमा होणार, अजित पवारांची मोठी घोषणा

SHASAN NIRNAY :या शेतकऱ्यांच्या खात्यात 10 हजार रुपये अनुदान जमा होणार, अजित पवारांची मोठी घोषणा राज्यात अनेक ठिकाणी मुसळधार पावसामुळे शेतकऱ्यांसह नागरिकांचेही मोठे नुकसान झाले आहे. नुकसानग्रस्त शेतकर्‍यांना आणि नागरिकांनाही 10 हजारांची तातडीची मदत देणार असल्याची घोषणा राज्याचे उपमुख्यमंत्री आणि अर्थमंत्री अजित पवार यांनी आज विधानपरिषदेत केली.

अनुदनाची रक्कम खात्यावर कधी जमा होणार ते पहा …..

23 जुलै रोजी राज्यात अनेक ठिकाणी मुसळधार पाऊस झाला. खूप नुकसान झाले आहे. यवतमाळ, बुलढाणा, वाशिममध्ये मोठे नुकसान झाले आहे. या ठिकाणाहून 110 जणांना सुखरूप बाहेर काढण्यात आले. हवाई दलानेही मदत केली. पाण्याची पातळी वाढल्याने अनेक रस्ते बंद झाले. अशा ठिकाणी बचावकार्य करण्यात आले. याठिकाणी 30 जणांची सुटका करण्यात आली आहे. पूर्णा नदीला आलेल्या पुरामुळे अनेक ठिकाणी 20 ते 25 लोक अडकले होते. त्यांना बाहेर काढण्यात आले आहे. यासाठी एनडीआरएफ एसडीआरएफची मदत घेण्यात आली.

पुढच्या वर्षात विविध तंत्रज्ञानांना विकसित करण्याचा उद्दीष्ट, राज्यातील शेतकऱ्यांना मदतीसाठी अनेक सरकारी योजना असतात. यात्रेत, अनुदान योजना एक महत्वपूर्ण उपाय आहे, ज्यामुळे शेतकऱ्यांना तंत्रज्ञानिक साधनांचे उपयोग करण्यात मदत होईल

 ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

Indian Post 2023 भारतीय डाक विभागात 30041 पदासाठी भरती आत्ताच करा अर्ज

महाराष्ट्रातील कृषी प्रदेशाधिकारी, श्री. अजित पवार यांच्या अध्यक्षतेखाली शेतीसाठी अनेक क्रियाशील कार्यक्रम आणि योजना आहेत. तात्पुरत्या विकासासाठी अपेक्षा केलेल्या अनुदान योजनेत, शेतकऱ्यांना 10 हजार रुपये अनुदान जमा होणार असा सुवर्णसंधी घोषणा केला गेला आहे.

या अनुदानाचे उद्देश्य शेतीसाठी तंत्रज्ञानिक साधने खरेदी करणार्‍या शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत प्रदान करणे आहे. योजनेमध्ये आणखी शेतीसाठी उपयुक्त वस्त्रे, कृषीची संरचना, वैद्यकीय आणि वैज्ञानिक मार्गदर्शन यांसारखी तंत्रज्ञानिक साधने आणि उपकरणे सुपोषित केली जातील.

सर्व प्रमुख शेतीबागायतदार योजना विकसित करण्यात लागणारे ह्या अनुदानाने शेतकऱ्यांचं जीवन सुखी आणि आरोग्‍यवान बनवण्याचं ध्येय साधलं जाईल. योजनेतील आनंददायी अनुदान शेतीवरील संशोधन करण्यात लागलेल्या तंत्रज्ञानिक प्रगतीचा फायदा घेऊन येईल.

ह्या मोठ्या घोषणेने शेतकऱ्यांच्या हृदयात नवीन उत्साह आणि आशा भरली जाईल. तंत्रज्ञानाच्या साधनांचं विकसित वापर करून त्यांना आपल्या क्षेत्रात उत्कृष्टतेचं विकसित करण्यासाठी अधिक अवसर मिळवण्याची संधी दिली जाईल.

 ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

Government Loan Scheme 2023 या सरकारी योजनेअंतर्गत 3 लाखाचे बिनव्याजी कर्ज…

या अनुदान योजनेचं विचार करून शेतकऱ्यांना संतुष्टीचं अनुभव होईल आणि त्यांच्या संशोधित उत्पादनशीलतेचं वाढवण्यासाठी तंत्रज्ञानिक अभियांत्रिकीचं उपयोग करण्यात आणि आर्थिक संवर्धनात मदतीसाठी उपयुक

ज्या भागात पुरामुळे मृत्यू झाले आहेत, तेथे मृतांच्या नातेवाईकांना 4 लाख रुपये तात्काळ देण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. ज्यांची घरे पाण्याखाली गेली आहेत त्यांना 10 हजार रुपये देण्याचा निर्णय सरकारने घेतला आहे.

राज्य प्रशासन पूरग्रस्तांच्या पाठीशी असून पूरग्रस्त भागातील स्वस्त धान्य दुकानांतून धान्य पुरवठा सुरू करण्याचे आदेश देण्यात आल्याचा दावा अजित पवार यांनी केला. याव्यतिरिक्त, पूरग्रस्त भागात रोगाचा प्रसार रोखण्यासाठी स्वच्छ पाणी आणि स्वच्छता मिळेल

👉🏻👉🏻अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा👈👈

1 thought on “SHASAN NIRNAY :या शेतकऱ्यांच्या खात्यात 10 हजार रुपये अनुदान जमा होणार, अजित पवारांची मोठी घोषणा”

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights