Ayushman Bharat Yojana आता सर्वांसाठी ५ लाख रु. विमा कार्ड वाटप महाराष्ट्र 2023

Ayushman Bharat Yojana आता सर्वांसाठी ५ लाख रु. विमा कार्ड वाटप महाराष्ट्र 2023

नमस्कार मित्रांनो, आज Ayushman Bharat Yojana आता सर्वांसाठी ५ लाख रु. विमा कार्ड वाटप महाराष्ट्र 2023 या योजनेची संपूर्ण माहिती पाहणार आहोत (Ayushman Bharat Yojana Maharashtra) ज्याला विमा, कार्ड वाटप केले जाईल. मित्रांनो, जर तुम्हाला या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर हा लेख तुमच्यासाठी महत्त्वाचा ठरणार आहे. चला तर मग बघूया मित्रांनो, आता काय आहे प्रत्येकाचे ५ लाख रुपये. या लेखात आपण विमा, कार्ड वितरण योजना आणि त्यासाठी काय आवश्यक आहे, या योजनेचा लाभ कोणाला मिळणार, सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे या योजनेचा लाभ कसा घ्यायचा इत्यादी सर्व माहिती पाहणार आहोत.

राज्यातील सर्व शिधापत्रिकाधारक व अधिवास प्रमाणपत्रधारकांना महात्मा ज्योतिराव फुले जन आरोग्य योजना लागू करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. त्यामुळे राज्यातील सर्व नागरिकांना आरोग्य कवच मिळणार असून या योजनेंतर्गत प्रति कुटुंब आरोग्य कवच दीड लाख रुपयांवरून ५ लाख रुपये प्रतिवर्ष करण्याचा निर्णय आज झालेल्या मंत्रिमंडळ बैठकीत घेण्यात आला आहे. आयुष्मान भारत योजना महाराष्ट्र

 ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

Self Employment Registration:महास्वयंरोजगार नोंदणी महाराष्ट्र: ऑनलाइन अर्ज

प्रधानमंत्री आयुष्मान भारत योजनेची कागदपत्रे

*आधार कार्ड

*का सगळा संसाराचा लोगो

*शिधापत्रिका

*मोबाईल नंबर

*पत्त्याचा पुरावा

आयुष्मान भारत योजनेत समाविष्ट नसलेले आजार

*औषध पुनर्वसन

*ओपीडी

*प्रजनन क्षमता संबंधित प्रक्रिया

*कॉस्मेटिक संबंधित प्रक्रिया

*अवयव प्रत्यारोपण

आयुष्मान भारत योजनेअंतर्गत येणारे आजार

बायपास पद्धतीने कोरोनरी धमनी बदलणे

*प्रोस्टेट कर्करोग

*कॅरोटीड एनजीओ प्लास्टिक

*कवटीच्या पायावर शस्त्रक्रिया

*दुहेरी वाल्व बदलणे

*पल्मोनरी वाल्व बदलणे

*पूर्ववर्ती मणक्याचे निर्धारण

*लॅरिन्गोफॅरेंजेक्टॉमी

*ऊतक विस्तारक

Name of the Scheme      Ayushman Bharat Yojana
Launched by     Mr. Narendra Modi
Date of introducing     14-04-2018
Application mode      Online Mode
Start date to apply     Available Now
Last date to apply     Not yet Declared
Beneficiary     Citizen of India
Objective     Rs 5 Lakh health insurance
Type of scheme     Central Govt. Scheme
Official website     https://pmjay.gov.in/

 

राज्यात यापूर्वी केशरी शिधापत्रिका आणि अंत्योदय शिधापत्रिका असलेल्या नागरिकांनाच या योजनेचा लाभ मिळत होता. मात्र, यापुढे राज्यातील सर्व नागरिकांना आरोग्य संरक्षण कवच मिळणार आहे. विद्यमान महात्मा ज्योतिराव फुले जन आरोग्य योजना आणि आयुष्मान भारत-प्रधानमंत्री जन आरोग्य एकात्मिक योजनेत काही बदल करून आणि योजनेचा विस्तार करून सुधारणा करण्यात आल्या आहेत. अशा प्रकारे केंद्र आणि राज्याच्या एकत्रित योजना लागू केलेल्या राज्यांमध्ये महाराष्ट्राचा समावेश झाला आहे.

आयुष्मान भारत योजना महाराष्ट्र जन आरोग्य योजनेंतर्गत प्रति कुटुंब प्रति वर्ष ५ लाख रुपये आरोग्य कवच आहे. आता महात्मा फुले जन आरोग्य योजनेंतर्गत प्रति कुटुंब प्रति वर्ष ५ लाख रुपये आरोग्य संरक्षण वाढवण्यात आले आहे.

दोन्ही योजनांसाठी एकच कार्ड, कार्ड वितरण लवकरच सुरू होईल
आयुष्मान भारत (आयुष्मान भारत योजना महाराष्ट्र) – प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजना आणि महात्मा ज्योतिराव फुले जन आरोग्य योजना यांच्या एकत्रित अंमलबजावणीमुळे, लाभार्थ्याला दोन्ही योजनांमध्ये समाविष्ट उपचारांचा लाभ मिळेल. तसेच, दोन्ही योजनांच्या मान्यताप्राप्त हॉस्पिटलमध्ये उपचार घेता येतील. महात्मा फुले जन आरोग्य योजनेत ९९६ उपचार आहेत, तर प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजनेत १२०९ उपचार आहेत. आता दोन्ही योजनांमधील उपचारांची संख्या १३५६ झाली आहे. महात्मा फुले जन आरोग्य आणि आयुष्मान भारत-प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजनेच्या एकत्रित योजनेत एकूण एक हजार रुग्णालये आहेत.
किडनी शस्त्रक्रियेसाठी महात्मा फुले जन आरोग्य योजनेत प्रति रुग्ण उपचार खर्चाची मर्यादा 2.5 लाख रुपये आहे. ती आता साडेचार लाख करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.

 ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

Beti Bachao Beti Padhao :बेटी बचाओ बेटी पढाओ योजना 2023

महात्मा फुले जन आरोग्य योजना आधीच महाराष्ट्र मध्ये लागू आहे
महाराष्ट्राच्या सीमावर्ती राज्यातील 8 जिल्ह्यांतील 140 रुग्णालये आणि कर्नाटक राज्यातील 10 अतिरिक्त रुग्णालये कर्नाटकच्या सीमावर्ती भागात लागू करून दत्तक घेण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. याशिवाय 200 रुग्णालयांना दत्तक घेण्यासाठी मान्यता देण्यात आली आहे.
स्वत: बाळासाहेब ठाकरे रस्ते अपघात विमा योजनेत रस्ते अपघातावरील उपचारांची संख्या 74 वरून 184 पर्यंत वाढवण्यात आली आहे. उपचार खर्चाची मर्यादा प्रति रुग्ण 30 हजारांवरून प्रति अपघात 1 लाख रुपये करण्यात आली आहे. महात्मा फुले जन आरोग्य योजनेत या योजनेचा समावेश करण्यात आला आहे. यामध्ये राज्यातील, राज्यातील आणि देशातील भौगोलिक क्षेत्रातील रस्ते अपघातात जखमी झालेल्या रुग्णांचा समावेश आहे.

👉🏻👉🏻येथे क्लिक करा 👈🏻👈🏻
👉🏻👉🏻अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा👈👈

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights