Crop insurance ज्या शेतकऱ्यांनी पीक विमा भरला आहे त्यांना प्रति हेक्टर 13600 रुपये मिळतील, यादी येथे पहा.

Crop insurance ज्या शेतकऱ्यांनी पीक विमा भरला आहे त्यांना प्रति हेक्टर 13600 रुपये मिळतील, यादी येथे पहा.

Crop insurance ज्या शेतकऱ्यांनी पीक विमा भरला आहे त्यांना प्रति हेक्टर 13600 रुपये मिळतील, यादी येथे पहा. सरसकट शेतकऱ्यांना पिक विमा योजनेचे लाभ मिळण्यासाठी त्यांच्या पिकाची स्थिती तपासणे आवश्यक आहे. पिक विमा योजनेच्या अंतर्गत, सरसकट शेतकऱ्यांना हेक्टरी 13600 रुपये मिळणार. Report Crop Loss पिकाची स्थिती तपासण्यासाठी, शेतकऱ्यांनी पिक विमा कंपनीला संपर्क साधावा. पिक विमा कंपनीचे प्रतिनिधी शेतकऱ्यांच्या शेतात जाऊन पिकाची स्थिती मूल्यमापन करतील. मूल्यमापन नंतर, प्रतिनिधी प्रमाणपत्रे देईल. प्रमाणपत्रे मिळण्यानंतर, शेतकऱ्यांना पिक विमा कंपनीकडून पैसे मिळतील.

crop insurance list २०२३ पुणे आणि सांभाजीनगर यांच्यामार्फत वितरणासाठी 1200 कोटी रुपयांचा निधी मंजूर करण्यात आला आहे. कृषी विमा कंपनी ही महत्त्वाची घोषणा केली आहे. हा निधी कृषकांना पिकांच्या नुकसानासाठी मिळेल. पिकांना हवामान, कीड, रोग, आग, प्रलय, सूक्ष्म-सिंचन, प्रकृतीचे प्रकोप, इत्यादींमुळे होणारे नुकसान कृषी विमा कंपनीने पूर्णपणे किंवा अर्धवट केले जाईल.Crop loss

कृषकांना हा विमा मिळविण्यासाठी, ते सरकारी किंवा सरकार-मान्यता प्राप्त संस्थेकडून पिके उत्पन्न करतील. कृषकांना हा विमा मिळेल हे सुनिश्चित करण्यासाठी, संस्थेकडून प्रमाणपत्र मिळेल. प्रमाणपत्र मिळल्यावर, कृषक पुरेसे प्रक्रिया पूर्ण करून, कृषी विमा कंपनीकडून विमा मिळेल. हा विमा कृषकांसाठी एक मोठा सहकारी होतो.

⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

crop insurance 2023 शेतकऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी 1 रुपया भरा सोयाबीन साठी हेक्टरी 54 तर कापसासाठी 58 हजार रुपये विमा मिळणार…

या दहा जिल्ह्यात वाटप सुरू होणार 

Application Status शेतकरी मित्रांनो , सप्टेंबर आणि ऑक्टोबर २०२३ मध्ये अतिवृष्टी मुळे आणि पुरामुळे मोठ्या प्रमाणात झालेल्या नुकसानाची भरपाई म्हणून १२ लाख शेतकऱ्यांना प्रत्येकी १३६०० रुपये मिळणार आहेत. या दहा जिल्ह्यांतील बाधित शेतकऱ्यांना तीन हेक्टर मर्यादेत प्रति हेक्टर 13,600 रुपये नुकसान भरपाई देण्यात येणार आहे.

विभागीय आयुक्त, पुणे आणि औरंगाबाद यांच्यामार्फत वितरणासाठी 1200 कोटी रुपयांचा निधी मंजूर करण्यात आला आहे.

औरंगाबाद
जालना
परभणी
हिंगोली
नांदेड
बीड
लातूर
पुणे
धाराशिव
सोलापूर

⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

crop insurance Allotmance 2023 शेतकऱ्यासाठी आनंदाची बातमी पीक वाटपास सुरुवात झाली आहे पहा आपल्या जिल्ह्याला पिक विमा मिळणार का?

शेतकऱ्यांनी पीक विमा भरल्याचं एक गरजेचं विषय आहे. या विमेचं आवश्यकता शेतकऱ्यांना अनेक संघटनांनी पुरवून आहे. पीक विमा भरण्यामुळे, त्यांच्या शेतीची सुरक्षा आणि प्रतिसाद क्षमता वाढते.

शेतकऱ्यांना प्रति हेक्टर 13600 रुपये विमा मिळवणारं अत्यंत महत्वपूर्ण आहे. ही विमा त्यांच्या शेतीच्या अनेक धोरणांची आणि पिकांची अवस्था विचारावे लागते. अनावश्यक कृषी आपत्तींच्या वेळी पीक विमा शेतकऱ्यांना विशेषतः मदती करते.

प्रत्येक शेतकऱ्यांना पीक विमा घेणे आवश्यक आहे कारण यामुळे त्यांच्या संपूर्ण कार्यक्षेत्रात विश्वासाचं वातावरण साजरा होतं आणि त्यांच्या परिश्रमाचं उच्च मूल्य मिळतं. पीक विमा विशेषतः प्राकृतिक आपदांच्या वेळेत अत्यंत मदती करतं, जसे कि सूड तुटणे, वर्षाच्या दुर्मिळतेने उत्पन्न झाडयांचा नुकसान, किंवा कीटकांचे दुरुपयोग.

या विषयी शेतकऱ्यांच्या जागृतीकरणाचं प्रचार करण्याची गरज आहे. सर्व पारंपारिक अन्नधान्य उत्पादनाच्या उद्दीष्टांसाठी, शेतकऱ्यांना विमा विश्वासाचं वातावरण दिलं जाऊन, त्यांच्याशी संबंध साधावे लागते.

प्रत्येक शेतकऱ्यांना पीक विमा बाबतची यादी मिळवण्यात आणि विमा धारक विशेषज्ञांच्या सल्ल्यांच्या मार्गदर्शनातून, त्यांच्या विमा आवश्यकता विचारावी. विमा धारक विशेषज्ञांचं सहाय्य घेतल्यास, शेतकऱ्यांना उच्चतर विमा अनुदान मिळवायला मदती होईल आणि त्यांच्या विमा प्राप्तीचं प्रक्रिया सरळीकृत व्हावं.

एखाद्या शेतकऱ्याचं उद्दीष्ट अन्नधान्य उत्पादन करणे हे कृतीमय, धैर्यवान आणि अभ्यासाचं काम आहे, परंतु पीक विमा या विषयी अधिक माहिती आणि जागृती मिळवून, या प्रकारच्या अनपेक्षित आपत्त्या सामन्य कमी करून शेतकऱ्यांना तयार करण्यास मदत करतं

अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा👈👈👈

1 thought on “Crop insurance ज्या शेतकऱ्यांनी पीक विमा भरला आहे त्यांना प्रति हेक्टर 13600 रुपये मिळतील, यादी येथे पहा.”

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights