CROP INSURANCE SCHEME :पीक विमा भरण्याची शेवटची तारीख जाहीर झाली आहे..!

CROP INSURANCE SCHEME :पीक विमा भरण्याची शेवटची तारीख जाहीर झाली आहे..!

CROP INSURANCE SCHEME :पीक विमा भरण्याची शेवटची तारीख जाहीर झाली आहे..! पीक विमा हा शेतकऱ्यांसाठी महत्त्वाचा सुरक्षितता उपाय आहे. पीक विम्यामुळे पिकांचे नुकसान टाळण्यासही मदत होते. पीक विमा भरण्याची अंतिम तारीख ३१ जुलै २०२३ आहे. पीक विमा हा कृषी मंत्रालयाच्या प्रधानमंत्री फसल विमा योजनेचा एक भाग आहे.

पीक विमा भरण्यासाठी शेतकरी स्थानिक सहकारी संस्थेत, कृषी संबंधित मोबाइल अॅप्सद्वारे किंवा कृषी मंत्रालयाच्या वेबसाइटद्वारे (https://pmfby.gov.in/) अर्ज करू शकतात. प्रत्येक शेतकऱ्यासाठी पीक विमा महत्त्वाचा आहे, त्यामुळे कृपया ही संधी चुकवू नका.

पीक विमा काढण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे

– आधार कार्ड

– सतरावा आणि एकूण जमिनीचा दाखला

– पीक बियाणे स्वयंघोषणा

– बँक पासबुक

 ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

Namo Shetkari Yojana 2023 अखेर शासन निर्णय आला आता या दिवशी मिळणार नमो शेतकरी योजनेचा पहिला हप्ता पहा नवीन शासन निर्णय…

पीक विमा फक्त एक रुपयापासून सुरू होतो. कोणत्याही ‘सीएससी’ केंद्राला अतिरिक्त पैसे देऊ नयेत. कोणी अधिक रक्कम मागत असल्यास त्यांनी तहसीलदार किंवा तालुका कृषी अधिकारी कार्यालयात कळवावे, अशी विनंती तालुका कृषी अधिकारी भारत कासार यांनी केली आहे.

पीक विमा योजना पीक विमा सरकारी संस्था किंवा सहकारी संस्था किंवा मान्यताप्राप्त कंपन्यांनी सुरू केला होता. 2016 मध्ये पीक विमा पूर्णपणे कार्यान्वित आहे. पीक विमा 2016 मध्ये पूर्णपणे कार्यान्वित आहे. पीक विमा 2016 मध्ये पूर्णपणे कार्यान्वित आहे. पीक विमा 2016 मध्ये पूर्णपणे सुरू झाला आहे. पीक विमा योजना 2023

यापूर्वी शेतकऱ्यांना पीक विम्याची हप्त्याची रक्कम भरायची होती. मात्र, यंदा एक रुपयाचा पीक विमा काढण्यात येणार आहे. सध्या शेतकऱ्यांनी खरीप पिकांची पेरणी केली आहे. या पिकाच्या संरक्षणासाठी शासनाने पीक विमा योजना सुरू केली. पिकाचे नुकसान झाल्यास शेतकऱ्यांना पीक संरक्षणाची रक्कम मिळणार असून, यावर्षीपासून एका पिकासाठी केवळ एक रुपया खर्च येणार आहे.

Maji Kanya bhagyashri Yojana:-शिंदे सरकारचा मोठा निर्णय 1 मुलगी असेल, तर 1 लाख रुपये मिळणार

पीक विमा भरण्याची अंतिम तारीख ३१ जुलै आहे.

एक रुपयात पीक विमा भरता येत असल्याने यंदा पीक विमा योजनेला मोठा प्रतिसाद मिळाला आहे. तरी ज्या शेतकऱ्यांनी अद्याप पीक विमा भरला नाही त्यांनी लवकरात लवकर या पीक विमा योजनेत सहभाग नोंदवावा. पीक विमा भरण्याची अंतिम मुदत जवळपास संपली आहे. विमा योजनेत सहभागी होण्याची अंतिम तारीख कृषीमंत्री धनंजय मुंडे यांनी जाहीर केली आहे.

👉🏻👉🏻अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा👈👈👈

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights