Soybean: सोयाबीन उत्पादन दुप्पट करायचे आहे? या महत्त्वाच्या टिप्स जाणून घ्या.!

Soybean: सोयाबीन उत्पादन दुप्पट करायचे आहे? या महत्त्वाच्या टिप्स जाणून घ्या.!

soyabean farming:-

शेतकरी सोयाबीनचे उत्पन्न जास्तीत जास्त वाढवण्याचा प्रयत्न करतात आणि शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढवायचे असेल तर शेतकऱ्यांनी सोयाबीन पिकाची लागवड कशी करावी, उत्पादन घेताना कोणकोणत्या गोष्टींवर लक्ष ठेवावे, अशा प्रकारे आपण पाहणार आहोत. जास्तीत जास्त उत्पन्न वाढवणाऱ्या टिप्सची माहिती. या पोस्टमध्ये आपण सोयाबीनच्या लागवडीपासूनची माहिती पाहणार आहोत, शेतकऱ्यांनी संपूर्ण प्रक्रियेनुसार सोयाबीनची लागवड केल्यास सोयाबीनचे उत्पादन मोठ्या प्रमाणात वाढू शकते.

        ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

Land Record अतिक्रमण केलेली जमीन फक्त 1 दिवसात परत तेही GR निर्णयानुसार..!

सोयाबीन उत्पादनात वाढ करण्यासाठी व्यवस्थापन

सोयाबीन पिकवताना काही गोष्टी लक्षात ठेवाव्यात, शेतकऱ्यांनी दरवर्षी जमीन फिरवली पाहिजे, यामुळे जमिनीचे तुकडे होतात आणि जमिनीची उत्पादन क्षमता वाढण्यास मदत होते, म्हणून जर शेतकरी आधीच शेतात सोयाबीन पिकवत असतील तर ते फिरवावे. शेतकर्‍यांना अशा जमिनीत पुन्हा सोयाबीनचे उत्पादन घ्यायचे असेल तर त्यांनी खोदले पाहिजे. लागवड करताना शक्य तितक्या खोलवर, ते उत्पन्न वाढविण्यास मदत करते.सोयाबीन पिकाला D DAP सोबत योग्य खताची गरज असते, त्यात 8 ते 10 किलो म्युरिएट ऑफ पोटॅश सल्फेट देखील वापरावे. बोंडअळी किंवा भुंग्यापासून बचाव करण्यासाठी ज्याप्रमाणे वेळेवर फवारणी करावी, त्याचप्रमाणे शेतकरी सोयाबीन पिकाची चांगली काळजी घेऊन चांगले उत्पादन मिळवू शकतात.

👉🏻👉🏻अशाच तसेच नवनवीन महत्त्वाचे अपडेट मिळवण्यासाठी येथे क्लिक करा👈🏻👈🏻

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights