PM kisan yojana: पीएम किसान सन्मान निधीचे मोठे अपडेट, या तारखेला 14 वा हप्ता जारी केला जाऊ शकतो.

PM kisan yojana: पीएम किसान सन्मान निधीचे मोठे अपडेट, या तारखेला 14 वा हप्ता जारी केला जाऊ शकतो.

पीएम किसान सन्मान निधी योजनेच्या 14व्या हप्त्याबाबत शेतकरी चिंतेत आहेत. गेल्या काही दिवसांपासून सोशल मीडियावर १४व्या हप्त्याची धूम सुरू आहे. तथापि, या संदर्भात अद्याप कोणतेही अधिकृत वक्तव्य आलेले नाही, परंतु मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, प्रधानमंत्री किसान योजनेचा 14वा हप्ता 15 जुलैनंतर येऊ शकतो. त्यामुळे तुम्ही तुमच्या 14व्या हप्त्याची वाट पाहत असला तरी तुमची प्रतीक्षा संपणार आहे.

 

               ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

Mp land record:- 200 वर्षांपूर्वीच्या जमीनीचा नकाशा करा डाऊनलोड…!

13 वा हप्ता कधी होता?

यापूर्वी, शेतकऱ्यांच्या खात्यात 13वा हप्ता 27 फेब्रुवारी 2023 रोजी जमा होणार होता. हा हप्ता स्वतः पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी जारी केला होता. वास्तविक, पीएम किसान सन्मान निधी योजनेंतर्गत, भारत सरकार रु.ची आर्थिक मदत पुरवते.शेतकऱ्यांना दरवर्षी 6000 रु. हे पैसे मोदी सरकारने प्रत्येकी 2000-2000 रुपयांच्या 3 हप्त्यांमध्ये जारी केले आहेत. मात्र, आता 14 व्या हप्त्याबाबत शेतकरी चिंतेत असून सोशल मीडियावरही ही चर्चा सुरू झाली आहे.यावेळी अनेकांना पीएम किसान सन्मान निधीचा 14 वा हप्ता मिळणार नाही. वास्तविक, हे असे लोक आहेत जे अद्याप 13वीतही नाहीत किंवा त्यांचे ई-केवायसी अद्याप झालेले नाही.तसेच, जर एखाद्याच्या आधार कार्डमध्ये काही चूक झाली तर, 14 वा हप्ता उशीर होऊ शकतो. त्यामुळे तुमच्याकडे ई-केवायसी नसेल तर ते लगेच करा.त्याच वेळी, काही शेतकरी आहेत ज्यांच्या बँक खात्यांमध्ये अनियमिततेमुळे पीएम किसान सन्मान निधीचे पैसे वेळेवर येत नाहीत. त्यामुळे जे लोक याची वाट पाहत आहेत त्यांनी आपले खाते सर्व प्रकारे दुरुस्त करावे.

⤵️⤵️⤵️⤵️⤵️⤵️⤵️⤵️⤵️⤵️⤵️

👉🏻👉🏻अशाच तसेच नवनवीन महत्त्वाचे अपडेट मिळवण्यासाठी येथे क्लिक करा👈🏻👈🏻

1 thought on “PM kisan yojana: पीएम किसान सन्मान निधीचे मोठे अपडेट, या तारखेला 14 वा हप्ता जारी केला जाऊ शकतो.”

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights