Crop Insurance सरसकट पिक विमा यादी जाहीर, पिक विमा पात्र जिल्ह्याची यादी जाहीर

सरसकट पिक विमा यादी जाहीर, पिक विमा पात्र जिल्ह्याची यादी जाहीर.

नमस्कार शेतकरी बांधवांनो, एक अतिशय आनंदाची बातमी आली आहे, पीक विमा तात्काळ जाहीर झाला आहे, तर आज ज्या जिल्ह्यांतील पीक विमा जाहीर झाला आहे त्यांची यादी आली आहे, मित्रांनो, आजच्या माहितीमध्ये किती गावे पात्र ठरली आहेत हे कळेल.

पहिला जिल्हा बघितला तर बुलढाणा बुलढाण्यात ९८ गावे पात्र व ४७ अनिवार्य आहेत, तर जालन्यात १४४ गावे लागवडीस पात्र असून ४८ उपलब्ध आहेत. मित्रांनो, 64 गावे फक्त याच ठिकाणी लागवडीस पात्र आहेत. यवतमाळमध्ये 161 गावे पीक कर्जासाठी पात्र असून 47 गावे वार्षिक पीक कर्जासाठी पात्र आहेत, तर नाशिकमध्ये 91 गावे पात्र असून 47 गावे पीक कर्जासाठी अनिवार्य आहेत.

त्यानंतर नांदेड जिल्ह्यात पाहिल्यास मित्रांनो, 114 गावे पीक घेण्यास पात्र आहेत आणि 47 अनिवारी, तर परभणी, 73 गावे पीक घेण्यास पात्र आहेत, 47 नियमित, लातूर, 120 गावे पीक घेण्यास पात्र आहेत, आणि वाशिममध्ये पाहिल्यास 47 गावे आपत्कालीन आहेत. 112 गावे लागवडीसाठी पात्र ठरली असून 47 गावे आली आहेत.त्यानंतर अकोल्यात पाहिले तर या ठिकाणी १४६ गावे लागवडीसाठी पात्र ठरली असून ४७ गावे अनिवार्य आली आहेत.

Śētakarī Helpline Number Maharashtra काय?म्हणता बोगस बियाणे खताची विकणाऱ्यांची खैर नाही खतबाबत थेट तक्रार करता येणार तर घ्या हेल्पलाइन नंबर

सरसकट पिक विमा योजना अंतर्गत संबंधित विभागाच्या विमा कंपन्यांस बाबतच्या पात्रता यादी जाहीर करण्यात आली आहे. ह्या यादीत सदर वर्षाच्या अनुसार तुमच्या जिल्ह्यातील सरसकट पिक विमा पात्र उत्पादकांची यादी दर्शविली आहे.
या यादीमध्ये तुमच्या जिल्ह्यातील सरसकट पिक विमा योजनेतील पात्र उत्पादक उल्लेखित आहेत. यादीमध्ये विमा पात्र झालेल्या उत्पादकांच्या पात्रता नियमितपणे प्रत्यावर्तनी करण्यात आणि अनुसूचित अवधीत विमा व्यवस्थेसाठी नियमितपणे पुरविण्यात आली आहे.

यादीतील पात्र उत्पादकांच्या नावांची नोंद घेतल्याने, तुमच्या जिल्ह्यातील कृषि उत्पादन संस्थांच्या सहकार्याने व विमा कंपन्यांने विशेषतः अनुसूचित वक्तव्यांनुसार पिक विमा योजनेतील लाभार्थ्यांना अधिक लाभ होईल.

 पीक विम्यासाठी पात्र जिल्ह्यांची यादी जाहीर

⬇️⬇️⬇️⬇️⬇️⬇️⬇️⬇️⬇️⬇️⬇️⬇️⬇️

👉🏻👉🏻अशाच तसेच नवनवीन महत्त्वाचे अपडेट मिळवण्यासाठी येथे क्लिक करा👈🏻👈🏻

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights