राज्य सरकारच्या शेतकऱ्यांसाठी 2 महत्त्वाच्या घोषणा.!

राज्य सरकारच्या शेतकऱ्यांसाठी 2 महत्त्वाच्या घोषणा.!

राज्यातील दूध दराच्या प्रश्नाबाबत पशुसंवर्धन व दुग्धविकास मंत्री श्री. विखे-पाटील यांच्या अध्यक्षतेखाली नुकतीच महत्त्वपूर्ण बैठक झाली.
शेतकर्‍यांना त्यांच्या मालाला रास्त भाव मिळावा यासाठी शासन निर्णयानुसार सहकारी व खाजगी दूध संघांचा परिचालन खर्च, तसेच दूध उत्पादकांचा उत्पादन खर्च विचारात घेऊन दुधाची किंमत ठरवण्यासाठी समिती स्थापन करण्यात आली होती.
दूध शेतकरी समितीने केलेल्या शिफारशीनुसार, ज्यामध्ये सहकारी आणि खाजगी डेअरी क्षेत्रातील प्रमुख प्रतिनिधींचे सदस्य म्हणून सरकारचा समावेश आहे, गाईच्या दुधाचा किमान खरेदी दर (3.5/8.5) निश्चित करण्याचा राज्याचा मानस आहे. दूध उत्पादक शेतकरी कमी न करता मंत्री श्री. . विखे-पाटील म्हणाले.
1. राज्यात दुधाला किमान भाव मिळावा या उद्देशाने सरकारने गायीच्या दुधाला प्रतिलिटर 34 रुपये किमान दर देण्याचा महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतला असल्याची माहिती दुग्धविकास मंत्री राधाकृष्ण विखे-पाटील यांनी दिली.
दूध व दूध उत्पादक शेतकऱ्यांचे आर्थिक नुकसान होणार नाही.
विशेष अपवादात्मक परिस्थितीत समितीने शासनाकडून प्राप्त सूचनेनुसार ३ महिन्यांच्या आत दूध दराची शिफारस शासनाला करावी, किमान जिल्हा दूध विकास अधिकाऱ्यांनी दूध विकास आयुक्तांमार्फत शासनाला मासिक अहवाल सादर करावा. किमान दूध दराच्या अंमलबजावणीबाबत.

⬇️⬇️ हे ही वाचा⬇️⬇️

Namo Shetkari Maha Samman Nidhi Yojana धनंजय मुंडे यांनी केली मोठी घोषणा नमो शेतकरी योजनेअंतर्गत 2 नव्हे तर 3 हजार रुपये मिळणार..

2. पशुधन हिताय, बहुजन सुखाय हे ब्रीदवाक्य घेऊन पशुसंवर्धन आणि दुग्धविकास विभाग शेतकरी आणि पशुपालकांसाठी कार्यरत आहे.  राज्यातील तीन कोटी पशुधन टिकवण्यासाठी राज्य सरकार प्रयत्नशील आहे. पशुखाद्य उत्पादकांना पशुखाद्याची किंमत २५ टक्के कमी करण्याचे आवाहन करण्यात आल्याची माहिती पशुसंवर्धन व दुग्धविकास मंत्री राधाकृष्ण विखे पाटील यांनी दिली आहे.
पशुपालन आणि दूध उत्पादन व्यवसायात चाऱ्याचा दर्जा खूप महत्त्वाचा आहे. उत्पादित दुधाचे प्रमाण आणि गुणवत्ता तसेच जनावरांचे आरोग्य आणि प्रजनन क्षमता पशुखाद्याच्या गुणवत्तेवर अवलंबून असते. म्हणून, भारतीय अन्न सुरक्षा आणि मानक निर्देशांनुसार, राज्यात आयएसआय चिन्हासह (BIS प्रमाणपत्राप्रमाणे) पशुखाद्याचे उत्पादन आणि विक्री अनिवार्य करण्यात आली आहे.
त्याचबरोबर पशु-पक्ष्यांना स्वस्त दरात दर्जेदार खाद्य उपलब्ध करून देण्यासाठी राज्याच्या पशुसंवर्धन आयुक्तांच्या अध्यक्षतेखाली 18 सदस्यांची सर्वसमावेशक राज्यस्तरीय पशु-पक्षी खाद्य गुणवत्ता आणि किंमत समन्वय समिती स्थापन करण्यात आली. .

👉🏻👉🏻अशाच तसेच नवनवीन महत्त्वाचे अपडेट मिळवण्यासाठी येथे क्लिक करा👈🏻👈🏻

 

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights