राज्यातील 85.66 लाख शेतकऱ्यांना मिळणार 1,866.40 कोटी!जाणून घ्या संपूर्ण माहीती.!

राज्यातील 85.66 लाख शेतकऱ्यांना मिळणार 1,866.40 कोटी!जाणून घ्या संपूर्ण माहीती.!

राज्यातील 85.66 लाख शेतकऱ्यांना मिळणार 1,866.40 कोटी! महाराष्ट्रातील 85.66 लाख आणि देशातील 8.5 कोटी लाभार्थी शेतकऱ्यांच्या खात्यात 1,866.40 कोटी रुपये जमा केले जातील. केंद्रीय कृषी मंत्रालयाच्या वतीने राजस्थानमधील सीकर येथे सकाळी ११ वाजता आयोजित करण्यात आलेल्या ‘पीएम किसान संमेलना’त पंतप्रधानांच्या हस्ते या निधीचे वाटप करण्यात येणार असल्याची माहिती कृषीमंत्री धनंजय मुंडे यांनी विधान परिषदेत दिली.

गुरुवारी, 14 व्या हप्त्याचा भाग म्हणून 8.5 कोटी शेतकऱ्यांच्या खात्यात 18 हजार कोटी रुपये वितरित केले जातील. त्याचबरोबर या किसान संमेलनाच्या माध्यमातून पंतप्रधान मोदी देशातील शेतकऱ्यांशी संवाद साधणार आहेत.
प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना (PMKisan) अंतर्गत देय असलेल्या चौदाव्या हप्त्याचा (एप्रिल 2023 ते जुलै 2023) लाभ पंतप्रधान मोदींकडून देशातील लाभार्थी शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यांमध्ये वितरित केला जाईल.बयणयचय तकररसठ वहटसऍप खरीप हंगामात बियाणे, खते, औषधे यासारख्या कृषी निविष्ठा खरेदीसाठी ही रक्कम निश्चितच उपयुक्त ठरेल आणि कृषी उत्पादनालाही चालना मिळेल.

⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

PM Kisan yojana update येरे येरे पैसा आज शेतकऱ्यांच्या खात्यावर झाले जमा 2000/- हजार रुपये तुमच्या खात्यात झाले का? ते चेक करा

भारताच्या विकासाच्या मूळ आधाराच्या एक महत्वाच्या क्षेत्रात, कृषीचा योगदान अपार आहे. राज्यातील शेतकऱ्यांना सुरूवातीच्या काही संख्येत अपेक्षाकृत अधिक संख्या असताना, आजही त्यांच्या संख्येची वाढ होत आहे. राज्यातील 85.66 लाख शेतकऱ्यांच्या मध्ये शेती करणारे अभियांत्रिकी, उद्योजक, तज्ञ, अशांतर व विविध वृत्तींचे शेतकरी समावेश आहेत. या सर्व संख्येची आत्मविश्वास देणारी आणि उपकारक भूमिका आहे.

अनेक कारणांमुळे शेतीतली संख्या वाढत आहे. पहिल्या म्हणजे जनतेच्या जागतिक आहरण्याच्या आवश्यकतेसाठी कृषीची वापर अपेक्षा कमी आहे. इतर उद्योगांचं विकास व कमी प्रकृतीचं वापर करण्यामुळे अनेक लोकांनी शेतीतली संख्या विचारली आहे.मनयत जणन घय विविध रोगांना संपूर्ण नियंत्रण घेण्यासाठी उदार अन्न व विभिन्न शेती विधींचं वापर करणे अवश्यक आहे. यतरककरण अभयनतरगत इतकय आणि शेतीतल्या क्षेत्रातील प्रगती, नवीन तंत्रज्ञान विकसित करण्यासाठी वैज्ञानिक अभ्यास आणि शोध आवश्यक आहे.

राज्यातील शेतीतल्या अनेक शेतकऱ्यांना शेतीच्या क्षेत्रात निवडून योग्य प्रशिक्षण प्राप्त करण्याची अनेक संधी आहे. परधनमतर कसन सनमन नध सरकारचं उद्दीष्ट आहे की अधिक संख्येच्या युवांना शेती क्षेत्रात आकर्षित करण्यासाठी विविध योजनांचं करणे. शेतकऱ्यांना आत्मनिर्भर बनविण्यासाठी शेतीसंबंधी विविध प्रकल्प व प्रोत्साहन योजनांचं अनुमोदन करणारे व तात्काळ खर्चाची सुविधा देणारे कर्मठ योजनांचं व्यवस्थापन करणे प्राधान्याचं विचार करणे आवश्यक आहे.

राज्यातील शेतकऱ्यांना मिळणारे 1,866.40 कोटी रुपये संबंधित क्षेत्रातील विकासासाठी एक अत्यंत महत्वपूर्ण आणि आत्मविश्वासजनक कदम आहे.

फेब्रुवारी 2019 मध्ये प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना सुरू झाल्यापासून, एकूण 23,731.81 कोटी रुपयांचा लाभ 110.53 लाख लाभार्थी शेतकऱ्यांना हस्तांतरित करण्यात आला आहे. जणन घय सवसतर यावेळी केंद्रीय कृषी आणि शेतकरी कल्याण मंत्री नरेंद्र सिंह तोमर, केंद्रीय रसायने आणि खते आणि आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण मंत्री मनसुख मांडविया उपस्थित राहणार आहेत.

crop insurance Allotmance 2023 शेतकऱ्यासाठी आनंदाची बातमी पीक वाटपास सुरुवात झाली आहे पहा आपल्या जिल्ह्याला पिक विमा मिळणार का?

सुमारे 86 लाख पात्र लाभार्थ्यांना लाभ होणार आहे
महाराष्ट्र राज्यातील 1 एप्रिल 2023 ते 31 जुलै 2023 या कालावधीसाठी एकूण 85.66 लाख पात्र लाभार्थी शेतकर्‍यांच्या बँक खात्यांमध्ये अंदाजे 1,866 सिकर येथे होणाऱ्या समारंभात 40 कोटींचा लाभ हस्तांतरित होणार आहे

राज्यातील 88.92 लाख लाभार्थींनी त्यांची बँक खाती आधारशी लिंक करून लाभ रकमेसाठी नोंदणी केली आहे. उर्वरित सर्व लाभार्थ्यांना सूचित करण्यात येते की त्यांनी त्यांचे बँक खाते आधारशी लिंक करण्यासाठी संबंधित बँकेला भेट द्यावी आणि केंद्र सरकारच्या विनंतीनुसार प्रधानमंत्री किसान योजनेचा लाभ घेण्यासाठी आधार लिंकिंग प्रक्रिया पूर्ण करण्यासाठी बँकेकडे आवश्यक अर्ज सादर करावा.

👉🏻👉🏻अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा👈👈👈

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights