तलाठी भरतीमुळे सरकारी तिजोरीत पैशांचा पाऊस, कोट्यवधींची आवक, नेमकी किती जमा झाली?

तलाठी भरतीमुळे सरकारी तिजोरीत पैशांचा पाऊस, कोट्यवधींची आवक, नेमकी किती जमा झाली?

Talathi Recruitment 2023 : तलाठी भरतीमुळे सरकारी तिजोरीत पैशांचा पाऊस, कोट्यवधींची आवक, नेमकी किती जमा झाली? महाराष्ट्रात गेल्या काही वर्षातील सर्वात मोठी तलाठी भरती जाहीर करण्यात आली आहे. या भरतीसाठी 12 लाख विद्यार्थ्यांनी अर्ज केले होते.
मी ता. प्रतिनिधी, पुणेराज्यातून सुमारे साडे बारा लाख उमेदवारांनी 4 हजार 644 पदांसाठी अर्ज केले आहेत. तथापि. त्यापैकी फी भरलेले 10 लाख 42 हजार उमेदवार परीक्षेसाठी पात्र ठरणार आहेत. पात्र उमेदवारांच्या परीक्षा शुल्कातून सुमारे ९७ कोटी रुपये राज्य सरकारच्या तिजोरीत जमा झाले आहेत.

तलाठी पदाच्या परीक्षेसाठी 17 जुलैपर्यंत अंतिम मुदत देण्यात आली होती. मात्र, राज्यातील काही भागात वीजपुरवठा खंडित झाल्याने किंवा तांत्रिक कारणांमुळे अनेकांना अर्ज सादर करता आले नाहीत. त्यामुळे परीक्षा अर्ज भरण्याची मुदत वाढवून देण्याची मागणी करण्यात आली. त्यानुसार काल, २५ जुलैपर्यंत परीक्षेला बसण्याची अंतिम मुदत देण्यात आली होती. अर्ज भरण्यासाठी खुल्या गटासाठी १००० रुपये आणि इतर गटांसाठी ९०० रुपये परीक्षा शुल्क ठेवण्यात आले होते.

परीक्षेला मुदतवाढ दिल्यानंतर सुमारे 12 लाख 22 हजार उमेदवारांनी नोंदणी केली आहे. 40,000 उमेदवारांनी मुदतवाढ देऊन अर्ज नोंदणी केली. त्यापैकी 25 हजारांनी अर्ज शुल्क भरले आहे. आतापर्यंत फी भरलेल्या उमेदवारांची संख्या 10 लाख 30 हजार 503 आहे. त्याशिवाय ‘एक्स सर्व्हिसमन’ श्रेणीतील उमेदवारांचा या परीक्षेसाठी समावेश आहे. त्यामुळे आता 10 लाख 42 हजार उमेदवार तलाठी पदाच्या परीक्षेसाठी पात्र ठरले आहेत. या उमेदवारांच्या परीक्षा शुल्कातून सुमारे ९७ कोटी रुपये वसूल करण्यात आले आहेत.

 ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

crop insurance 2023 शेतकऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी 1 रुपया भरा सोयाबीन साठी हेक्टरी 54 तर कापसासाठी 58 हजार रुपये विमा मिळणार…

तलाठी पदाच्या 4 हजार 644 जागांसाठी राज्यातील सुमारे साडे बारा लाख विद्यार्थ्यांचे परीक्षा अर्ज आले आहेत. मुदत संपूनही सुमारे ५० हजार विद्यार्थ्यांनी नोंदणी केली. मात्र परीक्षेची फी भरली नाही. त्यामुळे ते परीक्षेसाठी पात्र ठरणार नाहीत. परीक्षा शुल्कापोटी राज्य सरकारला सुमारे ९७ कोटी रुपये मिळाले आहेत.

भारतात सरकारी नौकर्यांचं स्वप्न साकार होण्याचं विचार करणार्‍या लाखों युवकांसाठी तलाठी भरती हे एक महत्वपूर्ण प्रक्रिया आहे. सरकारी नोकरीचं स्पष्टीकरण, सुरक्षा, वेतन व सुविधा या सर्व अशी विशेषता आहे की ती सर्वांना आकर्षित करतात. तलाठी भरती एका ज्या पदावर अभियांत्रिकी, वनसेवा, कृषी, राज्यपालीका व इतर विभागांतर्गत तलाठी कार्याची कामगिरी संपादनार्‍या उमेदवारांसाठी विचारलेली जाते.

तलाठी भरतीच्या परीक्षा दिल्यानंतर निवडक समितीने परिणाम जाहीर केल्याने कोट्यवधींची आवक दरम्यानचं दिला जातो. या परीक्षेचं शिक्षण व मार्गदर्शन सुरू झाल्याच्या नंतर, योग्‍य उमेदवारांना सरकारी नौकरीचा सुवर्णसंधी लागतो.

ज्या उमेदवारांची तलाठी भरतीच्या परीक्षेत यशस्वीता दर्जावलीत येते, त्यांनी सरकारी तिजोरीत पैशांचं पाऊस कमवावं लागतो. असंख्य उमेदवारांचं सपनं साकार होतंय आणि विभागांतर्गत सरकारी नोकरीचं सुवर्णसंधी लागतंय.

तलाठी भरतीमुळे सरकारी तिजोरीला जमताना विविध कारणांमुळे उच्च आवक दर दिसतो. परंतु ती सरकारी नोकरी साठी दररोजचं केवळ वेतन आणि नोकरच्या फायद्यांचं असंख्य आश्चर्यजनक आकर्षण आहे. सरकारी नोकर्‍यांचं असा प्रतिष्ठेचं आणि सामाजिक मूल्यंचं किंवा लोकांमध्ये या पदांचं वाटेल याचं भर महत्वाचं कारण आहे.

सरकारी तिजोरीत पैशांचं पाऊस झाल्यानंतर, उमेदवारांचं विभागात जॉब सुरू करावं लागतो. योग्‍य अभियांत्रिकी, वनसेवा, कृषी, राज्यपालीका व इतर सरकारी विभागांतर्गत तलाठी कार्याची कामगिरी सुरु होतात. सरकारी नोकर्‍यांमध्ये अनेक वेगवेगळे क्षेत्र असतात जिथे विशेषज्ञता आवश्यक आहे आणि त्या क्षेत्रात योग्‍य उमेदवारांना नोकरी मिळते.

 ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

इंडिया पोस्ट पेमेंट्स बँक भर्ती 2023: 132 Executive Posts on Offer, Huge Opportunity for Graduates

परीक्षा दोन ते तीन शिफ्टमध्ये घेतली जाईल

तलाठी पदासाठी 4 हजार 644 जागा असताना सुमारे 12 लाख 22 हजार अर्ज आले आहेत. त्यापैकी सुमारे 10 लाख 42 हजार उमेदवार आता पात्र ठरले आहेत. या उमेदवारांसाठी दोन ते तीन शिफ्टमध्ये परीक्षा घेण्याचे नियोजन करण्यात येणार आहे. या परीक्षांना सुमारे 18 ते 20 दिवस लागतील, असा अंदाज भूमी अभिलेख विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी वर्तवला आहे.

आठ दिवस आधी परीक्षा केंद्र कळेल

राज्यातील उमेदवारांना आठ दिवस अगोदर परीक्षा केंद्राची माहिती देण्याचे नियोजन केले जात आहे. जिल्ह्याचे केंद्र कुठे असेल हे हॉल तिकीटच सांगेल. ही परीक्षा संगणकावर आधारित असेल.

👉🏻👉🏻अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा👈👈👈

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights