कृषी यांत्रिकीकरण | ब्रेकिंग! कृषी यांत्रिकीकरण अभियानांतर्गत ‘एवढ्या’ लाखांच्या निधीला मंजुरी, जाणून घ्या खात्यात पैसे कसे जमा होणार?

कृषी यांत्रिकीकरण | ब्रेकिंग! कृषी यांत्रिकीकरण अभियानांतर्गत ‘एवढ्या’ लाखांच्या निधीला मंजुरी, जाणून घ्या खात्यात पैसे कसे जमा होणार?

केंद्र पुरस्कृत कृषी यांत्रिकीकरण उपअभियान राज्यात राबविण्यात येत आहे. या उपमोहिमेअंतर्गत एकूण आठ घटक आहेत. त्यामुळे घटक क्र. 1 आणि 2 नवीन तंत्रज्ञानाने विकसित केलेल्या वनस्पतींचे प्रात्यक्षिक, प्रशिक्षण आणि चाचणी याबद्दल आहेत. घटक क्र. 1 आणि 2 साठी मध्यवर्ती भागाचे प्रमाण 100 टक्के आहे. उर्वरित 6 घटकांसाठी, केंद्र आणि राज्य सरकारच्या निधी वाटपाचे प्रमाण 60:40 आहे. राष्ट्रीय कृषी विकास योजनेंतर्गत (RKVY), केंद्र सरकारने रु.

       ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

PM Kisan Yojana: शेतकऱ्यांसाठी मोठी घोषणा, आता त्यांना वर्षाला 12 हजार रुपये मिळणार आहेत

वार्षिक कृती आराखड्याला मान्यता
राष्ट्रीय कृषी विकास योजना RKVY कॅफेटेरिया अंतर्गत कृषी यांत्रिकीकरण उप मोहिमेचा समावेश केल्यामुळे RKVY चे मुख्य सचिव यांच्या नेतृत्वाखालील SLSC. 17 मे 2023 च्या बैठकीत केंद्राचा हिस्सा रु. 8724.22 लाख आणि त्यासाठीचा पूरक राज्य हिस्सा रु. 5776 15 लाख अशा प्रकारे एकूण रु. 14500.37 लाख वार्षिक कृती आराखडा मंजूर करण्यात आला आहे. त्यानुसार कृषी यांत्रिकीकरण उपअभियान अंतर्गत सन 2023-24 च्या वार्षिक कृती आराखड्यास प्रशासकीय मान्यता देण्याची बाब शासनाच्या विचाराधीन होती.

         ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

Solar panel Yojana 2023 मोफत घरावर बसवा रूप-टॉप सोलार पॅनल योजना, नवीन अर्ज सुरू…! त्वरित आपला अर्ज करा

शासन निर्णय
सन 2023-24 मध्ये, राष्ट्रीय कृषी विकास योजना (RKVY) अंतर्गत कृषी यांत्रिकीकरण उप-अभियान कार्यक्रमांतर्गत, केंद्राचा हिस्सा रु. 8724.22 लाख आणि त्याच 5776.15 लाखांसाठी पूरक राज्य हिस्सा एकूण रु. 14500, 37 लाख खर्चाच्या वार्षिक कृती आराखड्याला प्रशासकीय मान्यता दिली.

शेतकऱ्यांच्या खात्यावर पैसे कसे जमा होणार?
या उपमोहिमेसाठी वितरीत केलेला निधी केंद्र सरकारने वार्षिक कार्य आराखड्यात मंजूर केलेल्या बाबींवर खर्च करावा. तसेच, अनुदानाची रक्कम लाभार्थ्यांना MahaDBT प्रणालीद्वारे सार्वजनिक वित्तीय व्यवस्थापन प्रणालीद्वारे आधार लिंक बँक खात्यात जमा केली जाईल.

        👉🏻👉🏻येथे क्लिक करा👈🏻👈🏻

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights